25 กรกฎาคม 2014, 10:36:40 น. *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
1. ต้องเข้าระบบถึงจะโหลดได้ ให้ตั้งหัวข้อให้ตรงห้องด้วย ไม่งั้นจะถูกลบโพส
2. ถ้าสมาชิก ไม่เข้าระบบ เกิน 180 วัน จะถูกลบออกจากสมาชิก
3. ยินดีต้อนรับชาวช่างอปท.ทุกจังหวัด ช่างราชการสังกัดหน่วยอื่นๆและช่างเอกชนทุกท่านช่วยแนะนำตัวด้วยครับ
4.  เทคนิคการใช้บอร์ด
***คุณพบปัญหาในการใช้งานเว็บไซต์ หรือมีข้อติชมใดๆ   กรุณาแจ้งได้ที่ 08-1953-1020 AIS

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (ขอ) ตัวอย่างหนังสือยืมตัวควบคุมงาน  (อ่าน 3212 ครั้ง)
CIVIL.BR.
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 11:25:56 น. »

สวัสดีครับทุกท่าน

มีเรื่องรบกวนอีกแล้ว /*/

จะสอบราคาจ้างโครงการขยายเขตไฟฟ้าสำนักงานครับ

-   แผนกแรงสูงภายนอก ๕๐ %  ติดตั้งคอน คอร. คู่ชุดบัคอาร์ม ๓  เฟส  จำนวน  ๑ ชุด
-   แผนกแรงสูงภายใน  ปักเสาคอนกรีต  ขนาด  ๑๒  เมตร  จำนวน  ๑  ตัน  พาดสายเคเบิ้ล
อากาศ  ๓๓  เควี  ขนาด  ๕๐  ตารางมิลลิเมตร  จำนวน  ๓  เส้น  ระยะทาง  ๑๐  เมตร
-   แผนกหม้อแปลงภายใน  ติดตั้งหม้อแปลง  ระบบ  ๓  เฟส  ๓๓,๐๐๐ – ๔๐๐/๒๓๐  โวลท์ 
ขนาด  ๕๐ เควีเอ.  จำนวน  ๑  เครื่อง  พร้อมอุปกรณ์ป้องกันครบชุด
-   แผนกแรงต่ำภายใน  ปักเสาคอนกรีตขนาด  ๙ เมตร  จำนวน  ๓  ตัน  พาดสายอลูมิเลียม
หุ้มฉนวน  ขนาด  ๕๐  ตารางมิลลิเมตร  จำนวน  ๔  เส้น ระยะทางเส้นละ  ๗๘  เมตร
      -    แผนกเครื่องเครื่องวัด  ติดตั้งมิเตอร์ ๓  เฟส  ๔ สาย  ๓๘๐/๒๒๐  โวลท์  ขนาด ๓๐(๑๐๐)  แอมป์  จำนวน  ๑  เครื่อง 

พอดีไม่ค่อยสันทัดเรื่องไฟฟ้าซักเท่าไหร่

อยากทำหนังสือขอยืมตัว ผู้ควบคุมงานผู้ชำนาญการด้านไฟฟ้า
ต้องทำหนังสือยังไง
ส่งไปใหน
หรือ
คุมงานเองดีครับ
058e8b09

Permalink: (ขอ) ตัวอย่างหนังสือยืมตัวควบคุมงาน Share:
<<--ออกญาช่างกุ้ง-->>
ประธานก่อสร้าง
*

คะแนนเรตติ้ง 1850

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 50 : Exp 55%
HP: 53.5%

โยธาภูธรคอนหวัน

kung-engineer@hotmail.co.th
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 17:10:17 น. »

จะสอบราคาจ้างโครงการขยายเขตไฟฟ้าสำนักงานครับ

-   แผนกแรงสูงภายนอก ๕๐ %  ติดตั้งคอน คอร. คู่ชุดบัคอาร์ม ๓  เฟส  จำนวน  ๑ ชุด
-   แผนกแรงสูงภายใน  ปักเสาคอนกรีต  ขนาด  ๑๒  เมตร  จำนวน  ๑  ตัน  พาดสายเคเบิ้ล
อากาศ  ๓๓  เควี  ขนาด  ๕๐  ตารางมิลลิเมตร  จำนวน  ๓  เส้น  ระยะทาง  ๑๐  เมตร
-   แผนกหม้อแปลงภายใน  ติดตั้งหม้อแปลง  ระบบ  ๓  เฟส  ๓๓,๐๐๐ – ๔๐๐/๒๓๐  โวลท์  
ขนาด  ๕๐ เควีเอ.  จำนวน  ๑  เครื่อง  พร้อมอุปกรณ์ป้องกันครบชุด
-   แผนกแรงต่ำภายใน  ปักเสาคอนกรีตขนาด  ๙ เมตร  จำนวน  ๓  ตัน  พาดสายอลูมิเลียม
หุ้มฉนวน  ขนาด  ๕๐  ตารางมิลลิเมตร  จำนวน  ๔  เส้น ระยะทางเส้นละ  ๗๘  เมตร
      -    แผนกเครื่องเครื่องวัด  ติดตั้งมิเตอร์ ๓  เฟส  ๔ สาย  ๓๘๐/๒๒๐  โวลท์  ขนาด ๓๐(๑๐๐)  แอมป์  จำนวน  ๑  เครื่อง  

พอดีไม่ค่อยสันทัดเรื่องไฟฟ้าซักเท่าไหร่

อยากทำหนังสือขอยืมตัว ผู้ควบคุมงานผู้ชำนาญการด้านไฟฟ้า
ส่งไปใหน
หรือ
058e8b09

ควบคุมเองเลยครับ  ง่ายกว่าคุมงานอาคารอีก   ถ้าจะยืมตัวต้องยืมไปที่หน่วยงาน อปท ที่มีช่างไฟฟ้า

ถ้ายืมตัวช่างของ กฟภ กฟอ เขาไม่มาครับ  ท่านน่าจะเอาราคาค่าใช้จ่ายของ กฟอ ไปตั้งเป็นราคากลาง หรือ ป่าว

ส่วนหนังสือขอยืมตัว ผมไม่มีครับ ต้องลองถามท่านอื่น   หรือไม่ก็ลองยืมตัวช่างของ กฟอ กฟผ มาเป็นกรรมการตรวจการจ้างสักคน

Permalink: Re: (ขอ) ตัวอย่างหนังสือยืมตัวควบคุมงาน Share:

CIVIL.BR.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2011, 11:17:38 น. »

-   แผนกแรงสูงภายนอก ๕๐ %  ติดตั้งคอน คอร. คู่ชุดบัคอาร์ม ๓  เฟส  จำนวน  ๑ ชุด
-   แผนกแรงสูงภายใน  ปักเสาคอนกรีต  ขนาด  ๑๒  เมตร  จำนวน  ๑  ตัน  พาดสายเคเบิ้ล
อากาศ  ๓๓  เควี  ขนาด  ๕๐  ตารางมิลลิเมตร  จำนวน  ๓  เส้น  ระยะทาง  ๑๐  เมตร
-   แผนกหม้อแปลงภายใน  ติดตั้งหม้อแปลง  ระบบ  ๓  เฟส  ๓๓,๐๐๐ – ๔๐๐/๒๓๐  โวลท์  
ขนาด  ๕๐ เควีเอ.  จำนวน  ๑  เครื่อง  พร้อมอุปกรณ์ป้องกันครบชุด
-   แผนกแรงต่ำภายใน  ปักเสาคอนกรีตขนาด  ๙ เมตร  จำนวน  ๓  ตัน  พาดสายอลูมิเลียม
หุ้มฉนวน  ขนาด  ๕๐  ตารางมิลลิเมตร  จำนวน  ๔  เส้น ระยะทางเส้นละ  ๗๘  เมตร
      -    แผนกเครื่องเครื่องวัด  ติดตั้งมิเตอร์ ๓  เฟส  ๔ สาย  ๓๘๐/๒๒๐  โวลท์  ขนาด ๓๐(๑๐๐)  แอมป์  จำนวน  ๑  เครื่อง  

ส่งไปใหน
หรือ
058e8b09

ควบคุมเองเลยครับ  ง่ายกว่าคุมงานอาคารอีก   ถ้าจะยืมตัวต้องยืมไปที่หน่วยงาน อปท ที่มีช่างไฟฟ้า

ถ้ายืมตัวช่างของ กฟภ กฟอ เขาไม่มาครับ  ท่านน่าจะเอาราคาค่าใช้จ่ายของ กฟอ ไปตั้งเป็นราคากลาง หรือ ป่าว

ส่วนหนังสือขอยืมตัว ผมไม่มีครับ ต้องลองถามท่านอื่น   หรือไม่ก็ลองยืมตัวช่างของ กฟอ กฟผ มาเป็นกรรมการตรวจการจ้างสักคน

thang

ใช่ครับ  เอาราคาค่าใช้จ่ายของ กฟภ. ไปตั้งเป็นราคากลาง
แต่ เขายืนราคาใว้ 6 เดือน  นี่ก็ผ่านมา 1 ปีแล้ว
ต้องทำหนังสือให้ประเมินราคาใหม่ดีใหมครับ
ตามหลักเกณฑ์กำหนดราคากลางฯ
หรือใช้ราคาเดิมเลยครับ
 ggdffdd dfghr

Permalink: Re: (ขอ) ตัวอย่างหนังสือยืมตัวควบคุมงาน Share:
*

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 50 : Exp 55%

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2011, 11:49:08 น. »

คุณเอาราคาของ กฟอ มาเป็นราคากลางของหน่วยงานไม่ได้ครับ  ดูระเบียบดีๆ 

CIVIL.BR.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2011, 13:26:43 น. »

คุณเอาราคาของ กฟอ มาเป็นราคากลางของหน่วยงานไม่ได้ครับ  ดูระเบียบดีๆ 

เหรอครับ :che_kku-emo-56:

แล้วยังงัยครับ
ขอระเบียบด้วยครับ
 dfhws

*

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2011, 15:13:28 น. »

เหรอครับ :che_kku-emo-56:

แล้วยังงัยครับ
ขอระเบียบด้วยครับ
 dfhws

ท่านก็มี   ไปอ่านหลักเกณฑ์กำหนดราคากลาง ตามมติ ครม. 6 ก.พ. 2550     และระเบียบพัสดุ 2535 

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์